Thông báo: Diễn đàn Ải Mỹ Nhân sẽ chuyển về GameHub.vn từ ngày 10/05/2014. GM sẽ chỉ hỗ trợ các bạn tại địa chỉ mới này!

Hướng dẫn chơi Ải Mỹ Nhân Mobile trên PC với GenyMotion

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi A Phòng, 7/12/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. A Phòng Administrator

Thân chào các bạn!
    Mình thấy game này rất hay nhưng nếu chơi trên Mobile thì hơi bị tốn pin 1 tí, nên mình đã thử xem có chơi được trên giả lập không. Sau khi thử nghiệm vài cái trình giả lập, thì mình thấy cái GenyMotion này rất OK. Vì thế mình sẽ viết cho các bạn muốn cày game, đua tóp thoải mái ko lo hết pin :D hehe.

1. Download GenyMotion về máy tính( các bạn nên tải bản có luôn VirtualBox luôn - và phải đăng nhập thì mới tải được nhé).
    Link Download: GennyMotion v2.0.1
    2: Tải Android SDK về máy nhé(cái này để lấy công cụ ABD, để có thể cài đặt Google Apps vào trình giả lập nhé).
    Link Tải: Android SDK

3. Cài đặt GenyMotion ( lúc cài đặt xong sẽ yêu cầu bạn nhập tài khoản đã đăng ký ở genny nhé. Các bạn nhập vào nhé).
    4. Tạo mới Thiết Bị bạn muốn trong bảng GenyMotion( tùy các bạn thích chọn cái nào thì chọn, khuyến cáo chọn cái ram 2Gb nhá - chơi cho thích)
    themmoithietbi.PNG themmoi_1.PNG themmoi2.PNG
    5. Phần Setting ở cửa sổ tạo, mục ADB, các bạn trỏ đến đường dẫn như sau:
    Trong đó :"E:/setup/adt-bundle-windows-x86_64-20131030/sdk" là đường dẫn đến thư mục sdk của mình ( sẽ có khi bạn giải nén Android SDK ở trên)
    6. Cài đặt tool cho phép cài đặt file APK trong máy Android VM này(giúp các bạn có thể cài đặt file APK tải về từ AppStoreVN).
    Link Tải: Genymotion-ARM-Translation_v1.1
    install ARM.PNG

7. Nếu bạn nào muốn cài Gapps thì vào trang này tải bản tương thích với OS của thiết bị bạn chọn lúc nãy ở trên nhé:
    Link : Google Apps
    8. Sau khi đã xong tất cả thì hỡi các gamer, CÀI GAME VÀ CHIẾN THÔI. ĐUA TOP LĨNH THƯỞNG NÀO
    Chỉnh sửa cuối: 7/12/13
    AdiDaFet thích bài này.
  2. trungthanhskh

trungthanhskh Dân Đen

Mình cài toàn báo lỗi này, ad xem giúp
  3. A Phòng

A Phòng Administrator

bạn xem thử xem chỉnh thử compability file chạy genymotion với windows 7 hay xp xem sao, nhớ tích chọn: run as administrator nhé. mình chạy trên windows 8.1, windows 7 đều ok nhé.
  4. 1nguoidaradi

1nguoidaradi Dân Đen

noái chung là còn phần mềm nào khác k ad :) mà mún kết hợp phát gift code các event thì cần đk gì ad nhỉ, mình cũng là 1 ad của 4rum khác :)
  5. homecoffee

homecoffee Dân Đen

Sao minh keo file AMR vao home no bao erroc la sao vay mod
  6. tuanphu

tuanphu Dân Đen

mình cài đc game nhưng khi chạy để chơi thì ko chạy đc,phải làm sao hả bạn
  7. vianminênmli

vianminênmli Dân Đen

vãi cái game này:D
  8. boykute

boykute Dân Đen

ai co cai nick cho muon đi . dang ki no ko co email xac nhan
  9. MaKiem

MaKiem Dân Đen

La
    àm cái video cho dễ nào
    duc thích bài này.
  10. lovesjckd

lovesjckd Dân Đen

thế này thì giải quyết sao ad ơi
  11. A Phòng

A Phòng Administrator

Lỗi này là nó thông báo bạn chưa bật chức năng Virtualization Technologies của CPU trong BIOS lên. Bạn vui lòng bật chế độ này lên trong phần thiết lập BIOS nhé.

Thân
  12. A Phòng

A Phòng Administrator

Mình nghĩ có thể là do bạn đã link đến thư mục sdk chưa đúng, nên nó không nhận file adb để có thể cho phép kéo thả vào. Bạn vui lòng kiểm tra lại các bước ở trên nhé.

Thân
  13. Thành90

Thành90 Dân Đen

cài đc geny rùi nhưng mà dow game về máy ko đc. cho t cái link tải game về máy tính với
  14. A Phòng

A Phòng Administrator

Chào bạn! Bạn có thể tải game theo link: AppStoreVN

Thân!
  15. Thành90

Thành90 Dân Đen

kéo file apk vào báo lỗi như thế này là sao

Các file đính kèm:

16. A Phòng

A Phòng Administrator

Bạn ơi, bạn vui lòng truy cập vào AppstoreVN bằng chính trình duyệt của máy giả lập nhé.
  17. BVIT504

BVIT504 Dân Đen

Máy mình cor i5, ram 8G, card rời 1G. Cài genymotion chơi được lúc là bắt đầu giật tung :( trên win7 64 thì cpu 100% trên win8 64 thì cpu 37 % . Add có mẹo gì chỉ cho mình với :) thanks!
    PS: cài bluestacks thì chạy mượt mà lắm nhưng 10p là bay :(((
  18. lucdaonhan

lucdaonhan Dân Đen

Gà laứ các bạn giả lap androi may tinh don gian hon nhiu caif load tải va choi chag phai phuc nhu the nay
  19. MaKiem

MaKiem Dân Đen

Cài chơi được rồi nhưng hơi lag, adm chỉ dùn làm sao cho em nó chạy mượt tý :))
  20. zennhox

zennhox Dân Đen

có ai biết cách khắc phục lỗi : this app isn't compatible with your phone.
    không thể install app aimynhan
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.